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01 Juni, 2026 - Dodoma
TAARIFA KWA UMMA

RAIS SAMIA ATOA NDEGE YA KUWACHUKUA MASHUJAA SERENGETI BOYS
WALIOFIKA FAINALI YA AFCON U-17

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, ametoa
usafiri wa ndege kwa ajili ya kuwachukua mashujaa wa Timu ya Taifa ya Vijana chini ya umri
wa Miaka 17 (Serengeti Boys), baada ya kufuzu kucheza fainali ya Michuano ya Kombe la
Mataifa ya Afrika kwa Vijana (AFCON U-17, 2026) Ndege hiyo itaondoka leo, tarehe 01 Juni
2026, majira ya saa 5:00 usiku, kuelekea nchini Morocco, na itarejea Jumatano tarehe 03
Juni 2026.

Msafara huo utaongozwa na Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Mhe. Paul
Makonda (Mb.) akiwa ameambatana na viongozi wa Serikali pamoja na Timu ya Taifa ya
Mpira wa Miguu (Taifa Stars), lengo ikiwa ni kuongeza nguvu, morali na hamasa kwa

Serengeti Boys katika hatua hiyo muhimu.

Waziri Mhe. Makonda amemshukuru Mhe. Rais Samia kwa kuendelea kuwekeza katika
maendeleo ya michezo nchini pamoja na uamuzi huo wa kurahisisha safari ambayo
itaongeza hamasa kwa vijana na kuimarisha uzalendo. Pia amewasisitiza Watanzania
kuendelea kuiunga mkono, kuishangilia na kuiombea heri Serengeti Boys katika fainali dhidi
ya Senegal.

Mchezo huo wa fainali utachewa tarehe 02 Juni 2026 nchini Morocco, saa 4:00 usiku kwa
saa za Afrika Mashariki, ukiwa ni mchezo wa kihistoria kwa Tanzania na unatarajiwa kuvuta
hisia za mashabiki wengi barani Afrika.

Aidha, Taifa Stars itatumia fursa hiyo kushiriki michezo ya kirafiki ya kimataifa dhidi ya timu
zitakazokuwa kwenye kalenda ya Shirikisho la Mpira wa Miguu Duniani (FIFA), kama
sehemu ya maandalizi ya mashindano yajayo.
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